Inquiry
Form loading...
Bayani na HDMI2.1 aikace-aikacen fiber fiber na gani

Labarai

Bayani na HDMI2.1 aikace-aikacen fiber fiber na gani

2024-06-22

Kebul na HDMI da muke ƙerawa suna da manufa ɗaya tak a cikin gabaɗayan tsarin audiovisual: don watsa duk mahimman bayanai marasa aibi kuma gaba ɗaya. Mafi girman bandwidth da ake buƙata kuma tsayin nisa, mafi girman buƙatun akan kebul don juriya ga attenuation da tsangwama. Don gajeriyar tazara, igiyoyi na HDMI masu inganci na jan ƙarfe na iya ɗaukar watsa mai saurin gaske. Don igiyoyin HDMI 2.0 a cikin zamanin Cat2, tsayi har zuwa mita 15 na iya amfani da igiyoyi masu wucewa. Koyaya, a cikin zamanin HDMI 2.1 Cat.3, da zarar tsayin ya wuce mita 5, ana ba da shawarar ƙara ƙarfi don fitar da sigina. Tsabtace igiyoyin jan ƙarfe kuma ba za su iya biyan buƙatun da suka wuce mita 5 ba, yana haifar da shawarar yin amfani da igiyoyin gani na gani (AOC). Tare da filaye na gani, watsawa kusan ba shi da asara kuma ba ta da katsalandan na lantarki. A cikin shekaru uku da suka gabata, sassan samar da kayayyaki da masana'antar samarwa don fiber optic HDMI sun haɓaka cikin sauri, musamman tare da manyan saka hannun jari daga kamfanoni kamar Elf da Xinliansheng. A halin yanzu, fiber optic HDMI 2.1 igiyoyi ana amfani da su sosai a cikin yanayin yanayin da ke buƙatar fitarwar nunin bidiyo mai girma da manyan hanyoyin haɗin waya, kamar tsarin gidan wasan kwaikwayo, tsarin watsa bayanan nesa, tsarin sarrafa talabijin na watsa shirye-shirye, amincin jama'a HD tsarin sa ido, HD bidiyo. Tsarin taro, tsarin multimedia, manyan tsarin hoto na likita, tsarin sarrafa kansa na masana'antu, da sauransu. Ana kuma ba da shawarar zaɓin fiber optic HDMI 2.1 na USB don haɓaka ƙimar wartsakewa na caca da nutsewa.

 

Na al'ada HDMI igiyoyin jan karfe suna iyakance ta hanyar rage sigina da gwagwarmaya don biyan buƙatun watsa babban bandwidth na 18Gbps. Fa'idodin fiber optic HDMI igiyoyi suna kwance a cikin babban bandwidth watsawa, babban ƙarfin sadarwa, ƙarfi mai ƙarfi, da juriya ga tsangwama na lantarki, yana ba ku damar samun abubuwan gani masu ban sha'awa a cikin wasan 3D da 4K. Ga 'yan wasa, babu buƙatar damuwa game da batutuwan bandwidth, saboda suna iya jin daɗin kallon wasan kwaikwayo mai santsi da launuka daban-daban a cikin matakan da yawa.

 

  • Karami kuma mara nauyi

Fiber optic HDMI igiyoyi suna amfani da fiber optic cores, yayin da na al'ada HDMI igiyoyi amfani da jan karfe. Bambanci a cikin ainihin kayan yana haifar da siriri, jiki mai laushi na USB don fiber optic HDMI, yana mai da shi manufa don shigarwa mai yawa da kuma ba da juriya mai girma ga lankwasawa da tasiri. Tare da matsakaicin matsakaicin diamita na waje na 4.8mm kawai, kuma ya dace da amfani a cikin keɓaɓɓun wurare.

 

  • Watsawa mara hasara akan dogon nesa

Fiber na gani HDMI igiyoyi zo tare da ginannen opto lantarki module kwakwalwan kwamfuta, kunna Tantancewar siginar watsa. Ƙaddamar da siginar a kan nesa mai nisa ba shi da kyau, samun isar da ƙarancin asarar gaskiya akan nisa har zuwa mita 300, yana tabbatar da sahihancin hotuna na 4K da ingantaccen sauti mai inganci. Sabanin haka, igiyoyin HDMI na al'ada yawanci ba su da daidaiton guntu, yana haifar da asarar sigina mafi girma.

 

  • Kariya ga tsangwama na lantarki na waje

Na al'ada HDMI igiyoyi suna watsa siginar lantarki ta hanyar muryoyin jan ƙarfe, yana sa su zama masu sauƙi ga tsoma bakin lantarki na waje, wanda ke haifar da faɗuwar firam a cikin bidiyo da ƙarancin siginar-zuwa-amo a cikin sauti. Fiber optic HDMI igiyoyi suna watsa siginar gani ta hanyar fiber optics, suna ba su kariya daga tsangwama na lantarki na waje, tabbatar da watsawa mara asara - zaɓi mai kyau ga masu sha'awar caca da ƙwararrun masana'antu masu buƙata.

 

4, 18Gbps ultra-high-gudun bandwidth

Na al'ada HDMI igiyoyin jan karfe kokawa tare da attenuation sigina, sa shi da wuya a hadu da high-bandwidth watsa bukatun na 18Gbps. Fiber na gani HDMI igiyoyi sun yi fice a cikin babban bandwidth watsawa, babban ƙarfin sadarwa, ƙarfi mai ƙarfi, da juriya ga tsangwama na lantarki, yana ba ku damar samun abubuwan gani masu ban sha'awa a cikin wasan 3D da 4K. 'Yan wasa ba sa buƙatar damuwa game da al'amuran bandwidth kuma suna iya nutsar da kansu gabaɗaya cikin abubuwan gani masu launuka iri-iri, santsi, da launuka masu kyau.

1719024648360.jpg